Dependency Tree

Universal Dependencies - Yoruba - YTB

LanguageYoruba
ProjectYTB
Corpus Parttest
AnnotationOlúòkun, Adédayọ̀; Zeman, Daniel; Williams, Seyi; Ishola, Ọlájídé

Select a sentence

s-1 Ara ọkùnrin kan ṣe aláìdá, Lásárù, ará Bẹ́tẹ́nì, í ṣe ìlú Màríà àti Mátà arábìnrin rẹ̀.
s-2 (Màríà náà ni ẹni ó fi òróró ìkunra kun Olúwa, ó fi irun orí rẹ̀ ún, arákùnrin rẹ̀ ni Lásárù í ṣe, ara ẹni .)
s-3 Nítorí náà, àwọn arákùnrin rẹ̀ ránsẹ́ i, , Olúwa, ó, ara ẹni ìwọ fẹ́ràn .
s-4 Nígbà Jésù gbọ́, ó , Àìsàn yìí kìí ṣe ikú, ṣùgbọ́n fún Ògo Ọlọ́run, a yin Ọmọ Ọlọ́run lógo nípasẹ̀ rẹ̀.
s-5 Ṣùgbọ́n ẹnìkan rìn òru, yóò kọsẹ̀, nítorí ìmọ́lẹ̀ nínú rẹ̀.
s-6 Nǹkan wọ̀nyí ni ó sọ: lẹ́yìn èyí ó fún wọn , Lásárù ọ̀rẹ́ wa sùn; ṣùgbọ́n èmi ń lọ èmi ó i dìde nínú orun rẹ̀.
s-7 Nítorí náà àwọn ọmọ-ẹ̀yìn rẹ̀ fún un , Olúwa, ó se ó sùn, yóò sàn.
s-8 Ṣùgbọ́n Jésù ń sọ ti ikú rẹ̀: ṣùgbọ́n wọ́n , ó ń sọ ti orun sísùn.
s-9 Nígbà náà ni Jésù fún wọn gbangba , Lásárù ,
s-10 Èmi yọ̀ nítorí yín, èmi níbẹ̀, le gbàgbọ́; ṣùgbọ́n jẹ́ a lọ sọ́dọ̀ rẹ̀.
s-11 Nítorí náà Tómásì, ẹni à ń Dídímù, fún àwọn ọmọ-ẹ̀yìn ẹgbẹ́ rẹ̀ , jẹ́ àwa náà lọ, a a pẹ̀lú.
s-12 Nítorí náà nígbà Jésù , ó i a ti tẹ́ sínú ibojì ijọ́ mẹ́rin ,
s-13 Ǹjẹ́ Bétanì súnmọ́ Jérúsálẹ́mù ibùsọ Mẹ́ẹ̀dógún:
s-14 Ọ̀pọ̀ nínú àwọn Júù sọ́dọ̀ Mátà àti Màríà láti wọ́n nínú nítorí ti arákùnrin wọn.
s-15 Nítorí náà, nígbà Mátà gbọ́ Jésù ń bọ̀ , ó jáde lọ pàdé rẹ̀: ṣùgbọ́n Màríà jòkó nínú ilé.
s-16 Nígbà náà, ni Mátà fún Jésù , Olúwa, ì ṣe ìwọ ti níhìn-ín, arákùnrin mi .
s-17 Jésù fún un , Arákùnrin rẹ yóò jíǹde.
s-18 Mátà fún un , Mo mọ̀ yóò jíǹde àjíǹde ìkẹyìn.
s-19 Jésù fún un , Èmi ni àjíǹde àti ìyè: ẹni ó gbà gbọ́, ó tilẹ̀ , yóò :
s-20 Ẹnikẹ́ni ó ń bẹ láàyè, ó gbà gbọ́, yóò láéláé ìwọ gbà èyí gbọ́?
s-21 Ó fún un , Bẹ́ẹ̀ ni, Olúwa: èmi gbàgbọ́ , ìwọ ni Kírísítì náà Ọmọ Ọlọ́run, ẹni ń bọ̀ ayé.
s-22 Nígbà ó ti èyí tán, ó lọ, ó pe Màríà arábìnrin rẹ̀ sẹ́yìn , Olùkọ́ , ó ń ọ́.
s-23 Nígbà ó gbọ́, ó dìde lọ́gán, ó sọ́dọ̀ rẹ̀.
s-24 Jésù tíì wọ ìlú, ṣùgbọ́n ó ibi kan náà Mátà ti pàdé rẹ̀.
s-25 Nígbà àwọn Júù ó lọ́dọ̀ rẹ̀ nínú ilé, wọ́n ń ú nínú Màríà ó dìde kánkán, ó jáde, wọ́n tẹ̀lé, wọ́n ṣebí ó ń lọ ibojì láti sọkún níbẹ̀.
s-26 Nígbà Màríà ibi Jésù , ó i, ó wólẹ̀ lẹ́bàá ẹsẹ̀ rẹ̀, ó fún un , Olúwa, ìbáṣe ìwọ ti níhín-ín, arákùnrin mi .
s-27 Ó , Níbo ni ẹ̀yin gbé tẹ́ ? Wọ́n fún un , Olúwa, ó.
s-28 Jésù sọkún.
s-29 Nítorí náà àwọn Júù , ó ó ti fẹ́ràn rẹ̀ !
s-30 Àwọn kan nínú wọn , Ọkùnrin yìí, ẹni ó la ojú afọ́jú, ṣeé ọkùnrin yìí ?
s-31 Nígbà náà ni Jésù tún kérora nínú ara rẹ̀, ó ibojì, ó jẹ́ ihò, a gbé òkúta ẹnu rẹ̀.
s-32 Jésù , gbé òkúta náà kúrò! Màtá, arábìnrin ẹni ó náà fún un , Olúwa, ó ti ń rùn nísinsin yìí: nítorí ó di ijọ́ kẹrin ó .
s-33 Jésù fún un , Èmi ti fún , ìwọ gbàgbọ́, ìwọ ó ògo Ọlọ́run?
s-34 Nígbà náà ni wọ́n gbé òkúta náà kúrò (níbi a tẹ́ ). Jésù gbé ojú rẹ̀ sókè, ó , Baba, mo dúpẹ́ lọ́wọ́ rẹ nítorí ìwọ gbọ́ tèmi.
s-35 Èmi ti mọ̀ , ìwọ a máa gbọ́ ti èmi nígbà gbogbo: ṣùgbọ́n nítorí ìjọ ènìyàn ó dúró yìí ni mo ṣe i, wọn baà gbàgbọ́ ìwọ ni ó rán mi.
s-36 Nígbà ó bẹ́ẹ̀ tan, ó kígbe lóhùn rara , Lásárù, jáde .
s-37 Ẹni ó náà jáde , a fi aṣọ òkú tọwọ́ tẹsẹ̀ a fi gèlè í lójú. Jésù fún wọn , u, jẹ́ ó a lọ!
s-38 Nítorí náà ni ọ̀pọ̀ àwọn Júù ó sọ́dọ̀ Màríà, wọ́n ohun Jésù ṣe, ṣe gbà á gbọ́.
s-39 Ṣùgbọ́n àwọn ẹlòmíràn nínú wọn tọ àwọn Farisí lọ, wọ́n sọ fún wọn ohun Jésù ṣe.

Text viewDownload CoNNL-U