Sentence view

Universal Dependencies - Wolof - WTB

LanguageWolof
ProjectWTB
Corpus Parttest
AnnotationDione, Bamba

Text: -


[1] tree
Lebu, mooy benn waaso nekk ci reewum Senegaal.
s-1
wo_wtb-ud-train_148
Lebu, mooy benn waaso nekk ci reewum Senegaal.
[2] tree
Ñoom, Ndakaaru moo di seen dëkk, nu leen fekk tamit ci diggante Ndar (Saint-Louis) ak Tenŋeej (Rufisque), ba Mbur, ci wetu geej ak tefes.
s-2
wo_wtb-ud-train_149
Ñoom, Ndakaaru moo di seen dëkk, nu leen fekk tamit ci diggante Ndar (Saint-Louis) ak Tenŋeej (Rufisque), ba Mbur, ci wetu geej ak tefes.
[3] tree
Ci napp mi lañu dund, ci seen cosaan.
s-3
wo_wtb-ud-train_150
Ci napp mi lañu dund, ci seen cosaan.
[4] tree
Seen làkk di wolof.
s-4
wo_wtb-ud-train_151
Seen làkk di wolof.
[5] tree
Seen wolof dafa xaw a wuute tuuti ak wolof bi ñeneen ñi di làkk.
s-5
wo_wtb-ud-train_152
Seen wolof dafa xaw a wuute tuuti ak wolof bi ñeneen ñi di làkk.
[6] tree
Am na ñu ne, lebu yi ñoo sos làkk wolof.
s-6
wo_wtb-ud-train_153
Am na ñu ne, lebu yi ñoo sos làkk wolof.
[7] tree
Cosaanu baat boobu, wuute na ci li kilifa yi tekki.
s-7
wo_wtb-ud-train_154
Cosaanu baat boobu, wuute na ci li kilifa yi tekki.
[8] tree
Ñooñu dinañu di nettali ay cosaan yu wuute: 'leeb' moo juur baat bi.
s-8
wo_wtb-ud-train_155
Ñooñu dinañu di nettali ay cosaan yu wuute: 'leeb' moo juur baat bi.
[9] tree
Am na ñeneen ñu ni 'luubu' mooy 'bañ', ndax ci cosaan, Lebu yi dañu mas a bañ ku leen noot.
s-9
wo_wtb-ud-train_156
Am na ñeneen ñu ni 'luubu' mooy 'bañ', ndax ci cosaan, Lebu yi dañu mas a bañ ku leen noot.
[10] tree
Seex Anta Jóob, ci gëstoom, dafa wone ni, li ñu tudde lebu, am na lu mu bokk ak tur boobu ñu joxe reewum Libi.
s-10
wo_wtb-ud-train_157
Seex Anta Jóob, ci gëstoom, dafa wone ni, li ñu tudde lebu, am na lu mu bokk ak tur boobu ñu joxe reewum Libi.
[11] tree
Libi, ci jamono Isipt gu yàgg ga, benn diwaan la woon bu nit ñi daan dem di fa rëbbi, ak nappi.
s-11
wo_wtb-ud-train_158
Libi, ci jamono Isipt gu yàgg ga, benn diwaan la woon bu nit ñi daan dem di fa rëbbi, ak nappi.
[12] tree
Dëkk boobu dafa jannoo ak géej gi.
s-12
wo_wtb-ud-train_159
Dëkk boobu dafa jannoo ak géej gi.
[13] tree
Moo tax ñu yoroon Isipt gu yagg ga, tudde dëkk boobu: rëbu.
s-13
wo_wtb-ud-train_160
Moo tax ñu yoroon Isipt gu yagg ga, tudde dëkk boobu: rëbu.
[14] tree
Ñu war a xam ni, Seex Anta Jóob ak yeneen gestukat wone nañu ko.
s-14
wo_wtb-ud-train_161
Ñu war a xam ni, Seex Anta Jóob ak yeneen gestukat wone nañu ko.
[15] tree
Làkk boobu amoon ca Isipt boobu, ak làkk wolof, ñoo bokk maam.
s-15
wo_wtb-ud-train_162
Làkk boobu amoon ca Isipt boobu, ak làkk wolof, ñoo bokk maam.
[16] tree
Rëbu moo juur Lebu.
s-16
wo_wtb-ud-train_163
Rëbu moo juur Lebu.
[17] tree
Lebu moo juur Libi.
s-17
wo_wtb-ud-train_164
Lebu moo juur Libi.
[18] tree
Dëkk bi ñu xam ne, ay nit ñu ñuul ñoo fa ne woon, te ñu daan tudde ñu dëkk ca biir réew mi 'kaw'.
s-18
wo_wtb-ud-train_165
Dëkk bi ñu xam ne, ay nit ñu ñuul ñoo fa ne woon, te ñu daan tudde ñu dëkk ca biir réew mi 'kaw'.
[19] tree
Mel ni li am Senegaal tey: Lebu yi dëkk ci tefes ak wetu geej gi, kaw-kaw yi dëkk ci biir réew mi.
s-19
wo_wtb-ud-train_166
Mel ni li am Senegaal tey: Lebu yi dëkk ci tefes ak wetu geej gi, kaw-kaw yi dëkk ci biir réew mi.
[20] tree
Lebu yi, kon, réew mi ñu tudde tey Libi, lañu ne woon ci jamono yu Isipt gu yàgg ga ame.
s-20
wo_wtb-ud-train_167
Lebu yi, kon, réew mi ñu tudde tey Libi, lañu ne woon ci jamono yu Isipt gu yàgg ga ame.
[21] tree
Dañoo mujj daw dëkk boobu, ndax amoon na benn askan bu ñëwoon foofu, jóge Asi, te ñu leen daan bëgg a noot.
s-21
wo_wtb-ud-train_168
Dañoo mujj daw dëkk boobu, ndax amoon na benn askan bu ñëwoon foofu, jóge Asi, te ñu leen daan bëgg a noot.
[22] tree
Ñoom ñooy Persi yi.
s-22
wo_wtb-ud-train_169
Ñoom ñooy Persi yi.
[23] tree
Ci seen gàdday, jaar nañu ci ay dëkk yu bare (Sudaan, Caad, Niseer, Mali).
s-23
wo_wtb-ud-train_170
Ci seen gàdday, jaar nañu ci ay dëkk yu bare (Sudaan, Caad, Niseer, Mali).
[24] tree
Sudaan, mooy dëkk bi Lebu yi baawoo.
s-24
wo_wtb-ud-train_171
Sudaan, mooy dëkk bi Lebu yi baawoo.
[25] tree
Ñu ko gën a ràññe ci turu Nubi walla Kuus.
s-25
wo_wtb-ud-train_172
Ñu ko gën a ràññe ci turu Nubi walla Kuus.
[26] tree
Senegaal, lañu agsi, jamono ja nguuru Tekuruur ame.
s-26
wo_wtb-ud-train_173
Senegaal, lañu agsi, jamono ja nguuru Tekuruur ame.
[27] tree
Foofu lañu fekk seen bokk, di Pël yi ak Séeréer yi, rawatina Pël ak Seereer yi ñuy napp.
s-27
wo_wtb-ud-train_174
Foofu lañu fekk seen bokk, di Pël yi ak Séeréer yi, rawatina Pël ak Seereer yi ñuy napp.
[28] tree
Ñu leen tudde ci làkku pulaar ay Cuballo / Subalbe.
s-28
wo_wtb-ud-train_175
Ñu leen tudde ci làkku pulaar ay Cuballo / Subalbe.
[29] tree
Foofu lañu sanc ay dëkk yu mel ni KasKas ak Njum.
s-29
wo_wtb-ud-train_176
Foofu lañu sanc ay dëkk yu mel ni KasKas ak Njum.
[30] tree
Waaye ci Senegaal, taxawuñu Tekruur rekk.
s-30
wo_wtb-ud-train_177
Waaye ci Senegaal, taxawuñu Tekruur rekk.
[31] tree
Jaar nañu Jolof, ak Kajoor, soog a mujj agsi ca Ndakkaru ci diggante atum 1430 ak 1530.
s-31
wo_wtb-ud-train_178
Jaar nañu Jolof, ak Kajoor, soog a mujj agsi ca Ndakkaru ci diggante atum 1430 ak 1530.
[32] tree
Foofu, ay Socé lañu fa fekk.
s-32
wo_wtb-ud-train_179
Foofu, ay Socé lañu fa fekk.
[33] tree
Fukki ak ñaari xeet ñoo nose askanu Lebu yi.
s-33
wo_wtb-ud-train_180
Fukki ak ñaari xeet ñoo nose askanu Lebu yi.
[34] tree
Ñu ne tamit, fukki ak ñaari PENC yi.
s-34
wo_wtb-ud-train_181
Ñu ne tamit, fukki ak ñaari PENC yi.
[35] tree
Ñoom ci senn bopp, dañu xaaj ci ñaari njabootay yu mag, di Sumbejun yi ak Beeñ yi.
s-35
wo_wtb-ud-train_182
Ñoom ci senn bopp, dañu xaaj ci ñaari njabootay yu mag, di Sumbejun yi ak Beeñ yi.
[36] tree
Ñoo yore woon gox yi ci Ndakaaru: Yoff, Wakam, Ngor, Sumbejun, ...
s-36
wo_wtb-ud-train_183
Ñoo yore woon gox yi ci Ndakaaru: Yoff, Wakam, Ngor, Sumbejun, ...
[37] tree
Lebu yi ñoo bokk sant ak Seereer yi, mel ni: Ndóoy, Puy, Ndir, Jeen, Yaad, Jaañ, Fay, Jeey, Sar, Caw, Njaay, Juuf, Sek.
s-37
wo_wtb-ud-train_184
Lebu yi ñoo bokk sant ak Seereer yi, mel ni: Ndóoy, Puy, Ndir, Jeen, Yaad, Jaañ, Fay, Jeey, Sar, Caw, Njaay, Juuf, Sek.
[38] tree
Ñu sant 'Mbeŋ', ci li cosaan tekki, seen maam ay Mandiŋ lañu woon.
s-38
wo_wtb-ud-train_185
Ñu sant 'Mbeŋ', ci li cosaan tekki, seen maam ay Mandiŋ lañu woon.
[39] tree
Seen mamaat di Jolof Mbeŋ (ab lamaanu Jolof), jóge Mali.
s-39
wo_wtb-ud-train_186
Seen mamaat di Jolof Mbeŋ (ab lamaanu Jolof), jóge Mali.
[40] tree
Da firnde ni, Lebu yi, ci ñoom lañu cosaanoo.
s-40
wo_wtb-ud-train_187
Da firnde ni, Lebu yi, ci ñoom lañu cosaanoo.
[41] tree
Mel ni wolof yi rekk.
s-41
wo_wtb-ud-train_188
Mel ni wolof yi rekk.
[42] tree
Lebu yi, ay jullit lañu.
s-42
wo_wtb-ud-train_189
Lebu yi, ay jullit lañu.
[43] tree
Ñu bare bokk ci Tariqa Tijaan, ak Layeen yi (Seydinaa Limaamu Laay).
s-43
wo_wtb-ud-train_190
Ñu bare bokk ci Tariqa Tijaan, ak Layeen yi (Seydinaa Limaamu Laay).
[44] tree
Seen këru diine di Kambereen, ca Yoff.
s-44
wo_wtb-ud-train_191
Seen këru diine di Kambereen, ca Yoff.
[45] tree
Waaye, du tax ñu fate seen cosaan, ak li seen maam defoon, ba ñu nekkee Ceddo, manaam tuur yi.
s-45
wo_wtb-ud-train_192
Waaye, du tax ñu fate seen cosaan, ak li seen maam defoon, ba ñu nekkee Ceddo, manaam tuur yi.
[46] tree
Tuur yi, am na solo ci Lebu yi.
s-46
wo_wtb-ud-train_193
Tuur yi, am na solo ci Lebu yi.
[47] tree
Ci seen jaar jaar, tuur yi, gëdd gu mag lañu yoroon ci ñoom, ci lu jëm ci xare yi, ak yeneen xeew yu amoon solo ci seen cosaan.
s-47
wo_wtb-ud-train_194
Ci seen jaar jaar, tuur yi, gëdd gu mag lañu yoroon ci ñoom, ci lu jëm ci xare yi, ak yeneen xeew yu amoon solo ci seen cosaan.
[48] tree
Ci seen tuur yi, 'ndëpp' la nit ñi gën a xam, ngiir faj febaru ñooñu ñu xam ne, jiine a leen jàpp.
s-48
wo_wtb-ud-train_195
Ci seen tuur yi, 'ndëpp' la nit ñi gën a xam, ngiir faj febaru ñooñu ñu xam ne, jiine a leen jàpp.
[49] tree
Jiine ci Lebu, 'rab' lañu ko tudde.
s-49
wo_wtb-ud-train_196
Jiine ci Lebu, 'rab' lañu ko tudde.
[50] tree
Lëk Dawwur, Maam Kumba Kastel, Maam Jaare, ak yeneen i tuur, bokk nañu ci ñooñu Lebu yi seqante.
s-50
wo_wtb-ud-train_197
Lëk Dawwur, Maam Kumba Kastel, Maam Jaare, ak yeneen i tuur, bokk nañu ci ñooñu Lebu yi seqante.

Edit as listText viewDependency trees