Sentence view

Universal Dependencies - Wolof - WTB

LanguageWolof
ProjectWTB
Corpus Parttrain

Text: -


[1] tree
Tambaakundaa, 2 awril (APS)
s-1
wo_wtb-ud-train_2053
Tambaakundaa, 2 awril (APS)
[2] tree
Tàmbaakundaa: taxawal ay wanagi wowal, ngir doomi jàngoro yi bañ a ayibal ndoxum teen yi ak yu ni mel.
s-2
wo_wtb-ud-train_2054
Tàmbaakundaa: taxawal ay wanagi wowal, ngir doomi jàngoro yi bañ a ayibal ndoxum teen yi ak yu ni mel.
[3] tree
Sàntar bi di saytu kàttanu jant bi ak cet, te nekk ci Tàmbaakundaa samp na ay wanagi wowal.
s-3
wo_wtb-ud-train_2055
Sàntar bi di saytu kàttanu jant bi ak cet, te nekk ci Tàmbaakundaa samp na ay wanagi wowal.
[4] tree
Xeetu wanag woowu nag mbeeste la, dees ko di tabax ci taxawaayu benn meetar walla lu ko ëpp, mu lëkkaloo ak ñaari pax.
s-4
wo_wtb-ud-train_2056
Xeetu wanag woowu nag mbeeste la, dees ko di tabax ci taxawaayu benn meetar walla lu ko ëpp, mu lëkkaloo ak ñaari pax.
[5] tree
Benn bi def sobe si (puup yi), fekk am na pexe mu leen nal ba ñu wow, ñu def leen tos.
s-5
wo_wtb-ud-train_2057
Benn bi def sobe si (puup yi), fekk am na pexe mu leen nal ba ñu wow, ñu def leen tos.
[6] tree
Beneen bii def saw mi ak ndoxum laablu mi, ñu suuxate ko flëer yi.
s-6
wo_wtb-ud-train_2058
Beneen bii def saw mi ak ndoxum laablu mi, ñu suuxate ko flëer yi.
[7] tree
Njariñ li mën a tukkee ci xeetu wanag wii bari na, ndax lépp la ñuy jëfandikoowaat, day yi, saw mi ak yi ci ànd, rax-ci-dolli dafay yaxanal ndox, indi cet.
s-7
wo_wtb-ud-train_2059
Njariñ li mën a tukkee ci xeetu wanag wii bari na, ndax lépp la ñuy jëfandikoowaat, day yi, saw mi ak yi ci ànd, rax-ci-dolli dafay yaxanal ndox, indi cet.
[8] tree
Loolu la Abdukariim Saane xamle, moo sos sàntar bi te yit moo jiite mbootaayu xariti Tàmbaakundaa.
s-8
wo_wtb-ud-train_2060
Loolu la Abdukariim Saane xamle, moo sos sàntar bi te yit moo jiite mbootaayu xariti Tàmbaakundaa.
[9] tree
Mbir mi nag dafa laaj toppatoo ak yeete bu yaatu jëmale ko ci nit ñi.
s-9
wo_wtb-ud-train_2061
Mbir mi nag dafa laaj toppatoo ak yeete bu yaatu jëmale ko ci nit ñi.
[10] tree
Nit ku nekk, war ngaa yar sa bopp ngir sàmmoonteek fàggutéef yi ci aju, ndax yar boobu bu amul, doomi jàngoro yi dañuy tasaaroo.
s-10
wo_wtb-ud-train_2062
Nit ku nekk, war ngaa yar sa bopp ngir sàmmoonteek fàggutéef yi ci aju, ndax yar boobu bu amul, doomi jàngoro yi dañuy tasaaroo.
[11] tree
Su ko defee dañuy ayibal ndox mi ci biir suuf si, niki ndoxum teen yi ak yu ni mel.
s-11
wo_wtb-ud-train_2063
Su ko defee dañuy ayibal ndox mi ci biir suuf si, niki ndoxum teen yi ak yu ni mel.
[12] tree
Looloo waral jamono yi weesu, waa sàntar bi liggéey ak waa Serwiis Diiseen, ngir gëstu day yi.
s-12
wo_wtb-ud-train_2064
Looloo waral jamono yi weesu, waa sàntar bi liggéey ak waa Serwiis Diiseen, ngir gëstu day yi.
[13] tree
Su ko defee ñu ràññee xeeti jàngoro yi ba xam ndax mënees na leen a tose gàncax gi.
s-13
wo_wtb-ud-train_2065
Su ko defee ñu ràññee xeeti jàngoro yi ba xam ndax mënees na leen a tose gàncax gi.
[14] tree
Abdu Kariim Saane ñaawlu na li waa dëkk bi tàmm a def: bale biir kër gi ba mu set, waaye bàyyi mbalit mi ci buntu kër gi.
s-14
wo_wtb-ud-train_2066
Abdu Kariim Saane ñaawlu na li waa dëkk bi tàmm a def: bale biir kër gi ba mu set, waaye bàyyi mbalit mi ci buntu kër gi.
[15] tree
Ci wàllu cet gi ba tey, sàntar baa ngi di seet na muy def ba teqale mbalit mi, boole li mën a ànd, ber yi ci des.
s-15
wo_wtb-ud-train_2067
Ci wàllu cet gi ba tey, sàntar baa ngi di seet na muy def ba teqale mbalit mi, boole li mën a ànd, ber yi ci des.
[16] tree
Mu ngiy xalaat it defar ay mbuusi ndimo, ñu wuutu mbuusi plastig yi.
s-16
wo_wtb-ud-train_2068
Mu ngiy xalaat it defar ay mbuusi ndimo, ñu wuutu mbuusi plastig yi.
[17] tree
Loolu dafa laaj ñépp xàccandoo, bokk liggéey bi, ndax sàntar bi moom rekk mënul a def lépp.
s-17
wo_wtb-ud-train_2069
Loolu dafa laaj ñépp xàccandoo, bokk liggéey bi, ndax sàntar bi moom rekk mënul a def lépp.
[18] tree
Ci ag pàttali, ci mbënnum 1998 lañu sosoon sàntar bi, nga xam ne ñu bari dañu ñàkkoon seen kër.
s-18
wo_wtb-ud-train_2070
Ci ag pàttali, ci mbënnum 1998 lañu sosoon sàntar bi, nga xam ne ñu bari dañu ñàkkoon seen kër.
[19] tree
Ñu fat leen ci lekkool Saada Maka Si.
s-19
wo_wtb-ud-train_2071
Ñu fat leen ci lekkool Saada Maka Si.
[20] tree
Sàntar bi am ñu mu ci dalal.
s-20
wo_wtb-ud-train_2072
Sàntar bi am ñu mu ci dalal.
[21] tree
Ñu faf ko def bérébu sotteente xalaat.
s-21
wo_wtb-ud-train_2073
Ñu faf ko def bérébu sotteente xalaat.
[22] tree
Li ñu ci jublu woon moo di xalaat ci mbir yi leen soxal, sukkandiku ci lekkool yi, ngir tasaare xam-xam ci wàllu tabaxinu ban, ak kàttanu jant bi, ak cet, ak yeneen i ponk.
s-22
wo_wtb-ud-train_2074
Li ñu ci jublu woon moo di xalaat ci mbir yi leen soxal, sukkandiku ci lekkool yi, ngir tasaare xam-xam ci wàllu tabaxinu ban, ak kàttanu jant bi, ak cet, ak yeneen i ponk.
[23] tree
Ndongo yi ñoo waroon a siiwal xam-xam boobu ci biir njaboot gi.
s-23
wo_wtb-ud-train_2075
Ndongo yi ñoo waroon a siiwal xam-xam boobu ci biir njaboot gi.
[24] tree
Yokk jëf yi nga xam ne kenn nàttablewul seen njariñ ci xeex sibbiru
s-24
wo_wtb-ud-train_2076
Yokk jëf yi nga xam ne kenn nàttablewul seen njariñ ci xeex sibbiru

Edit as listText viewDependency trees